API

Janar Abdourahamane Tiani Ya Karɓi Shugaban "Institut de l’Afrique des Libertés" Dr. Franklin Nyamsi, a Fadar Shugaban Ƙasa

Niamey, Jamhuriyar Nijar – A yau Laraba, 9 ga Afrilu, 2025, Mai Girma Shugaban Ƙasa kuma Shugaban Ƙasa na Soji na Jamhuriyar Nijar, Janar Abdourahamane Tiani, ya karɓi Dr. Franklin Nyamsi, shugaban cibiyar Institut de l’Afrique des Libertés da ke birnin Bamako, Mali, a wata ganawa ta musamman da aka yi a fadar shugaban ƙasa.


Dr. Franklin Nyamsi, wanda aka san shi da kasancewa gagarumin mai kare muradun ƙasashen Ƙungiyar Ƙasashen AES da kuma mabiya ra’ayin panafrikanisma, ya jagoranci tawaga daga cibiyar, inda suka tattauna da shugaban ƙasar kan muhimmancin haɗin kai da tabbatar da 'yancin ƙasashen Afirka a wannan zamani na sauyi da ƙalubale.


Wannan ganawa ta gudana ne a gaban wasu manyan jami’an gwamnati da suka haɗa da:

  • Colonel-Major Abdourahamane Amadou, Ministan Matasa, Al’adu, Fasaha da Wasanni

  • Dr. Soumana Boubacar, Minista kuma Daraktan Ofishin Shugaban Ƙasa

  • Malam Mahamane Lawali Roufai, Sakatare Janar na Gwamnati

  • Malam Ousmane Baydo, Lauyan Gaba na Ƙasa

Dr. Nyamsi ya bayyana goyon bayansa ga cigaban gwamnatocin da ke fafutukar kare 'yancin kai da mutuncin al’ummomin su, musamman cikin tsarin siyasa na Afirka ta Yamma, yana mai cewa “panafrikanisma na buƙatar shugabanni masu tsayin daka kamar Janar Tiani, domin ceto martabar Nahiyar Afirka.”

Shugaba Tiani ya nuna godiya bisa ziyarar da Dr. Nyamsi ya kai tare da jaddada aniyar gwamnatin Nijar na ci gaba da kare Ƙasar da martabarta, tare da neman haɗin kai tsakanin ƙasashen AES don cimma manufofi na zaman lafiya, ci gaba da wanzuwar gaskiya a cikin mulkin ƙasashen su.

Rahoton: Hukumar Yaɗa Labarai ta Jamhuriyar Nijar – CNSP
© 2025 HausaTime | Duk haƙƙi ya na tare da mu.


Lura: Wannan rahoto ya samo asali ne daga hukuma mai tushe CNSP (Conseil National pour la Sauvegarde de la Patrie).